Close [X]
ดูดวง ฤกษ์วันนี้ ดวงประจำวัน ฮวงจุ้ย
ดูดวง ฤกษ์วันนี้ ดวงประจำวัน ฮวงจุ้ย
เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้, ถาม-ตอบปัญหาคาใจ ตั้งชื่อดีๆ เสริมดวง การงาน การเงิน ความรัก

สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)   ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   PMข้อความส่วนตัว (PM)    เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
ขอฤกษ์ออกรถโพสสอบถามได้ที่กระทู้นี้ครับผม
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3 ... 29, 30, 31 ... 45, 46, 47  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    ดูดวง ฤกษ์วันนี้ ดวงประจำวัน ฮวงจุ้ย -> บอร์ด ถาม-ตอบ โหราศาสตร์
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
กิตติภัค

เข้าร่วม: 20 Jan 2007
ตอบ: 424

ตอบตอบเมื่อ: Mon Sep 24, 2007 1:39 pm    เรื่อง: Re: ขอฤกษ์วันรับรถครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

Anonymous พิมพ์ว่า:
ผมเกิดวันจันทร์ที่ 7 กค. 23 เวลาใกล้รุ่ง
ผิวขาวครับ
จะออกรถใหม่กำหนดไปรับรถวันเสาร์ 29 กันยายน 50 นี้แต่ไม่ทราบว่าจะดีไหม
ส่วนสีรถสีบอร์นเงินครับ HiCAB4 2.5
รบกวนดูให้ด้วยว่าสีรถเหมาะไหม กำหนดวันรับเหมาะไหม

ขอแสดงความนับถือ
ปล. ยังทันครับ

สีบอร์นเงิน เป็นสีดาวจันทร์ ซึ่งตรงกับวันเกิดคุณอยู่แล้วนะ
ตามความหมายทักษาเค้าเรียกว่า เป็นสีบริวาร จะเหมือนกับผู้ให้
มีผู้อาศัยติดรถติดราเป็นประจำสม่ำเสมอ โดยคุณเองก็ไม่ได้คิดค่า
ตอบแทนอะไร คอยรับใช้เพื่อนฝูง ได้ดี

วันที่ 29 กันยายน พ.ศ. 2550 เป็นวันอุบาทว์ครับ
ไปรับรถได้ แต่ไม่แนะนำให้ใช้วันเสาร์เป็นวันรับรถเข้าบ้าน ( ฤกษ์เข้า )

ใช้ฤกษ์วันที่ 8 ตุลาคม พ.ศ 2550 เวลา 06.09 น. ถึง 24.00 น. มหัทธโนฤกษ์ ( ฤกษ์เข้า )

กิตติภัค
สาขาย่อยแฮปปี้แลนด์ ไอที หรือ
Email : berdee4u@hotmail.com
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 22, 2007 5:03 pm    เรื่อง: ขอฤกษ์วันรับรถครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเกิดวันจันทร์ที่ 7 กค. 23 เวลาใกล้รุ่ง
ผิวขาวครับ
จะออกรถใหม่กำหนดไปรับรถวันเสาร์ 29 กันยายน 50 นี้แต่ไม่ทราบว่าจะดีไหม
ส่วนสีรถสีบอร์นเงินครับ HiCAB4 2.5
รบกวนดูให้ด้วยว่าสีรถเหมาะไหม กำหนดวันรับเหมาะไหม

ขอแสดงความนับถือ
ปล. ยังทันครับ
กิตติภัค

ตอบตอบเมื่อ: Thu Sep 20, 2007 7:08 pm    เรื่อง: Re: สอบถามเรื่องฤกษ์วันออกรถ และเลขที่เป็นมงคล ตอบโดยอ้างข้อความ

สัณห์ชัย พิมพ์ว่า:
รบกวนถามเรื่องฤกษ์วันออกรถครับ
ผมเกิดวันจันทร์ 20 ก.ย. 2519 เวลา 11.58 น.
จองรถสีฟ้าไว้ (new vios บางคนว่าเป็นสีน้ำเงินครับ)
อาชีพพนักงานรัฐวิสาหกิจ
คิดว่าขับรถไปทำงานและเดินทางต่างจังหวัด เนื่องจาก ผมและแฟนเป็นคนต่างจังหวัดครับ

แฟนผม เกิด พฤหัส 25 พ.ย. 2519 เวลาประมาณ 8 โมงกว่า ๆ (ไม่ทราบเวลาแน่นอนครับ)
อาชีพ พนักงาน เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์

คาดว่าได้รถประมาณต้นเดือน ตุลาคม ครับ
ไม่ทราบว่าฤกษ์วันออกรถมีตอนไหนบ้าง แล้วก็ เลขที่เป็นมงคลสำหรับผมและแฟน
ด้วยครับ เผื่อเอาไปจองทะเบียน และควรกระทำการอันเป็นมงคลอะไรบ้างในวันออกรถครับ

ขอบคุณครับ

วันจันทร์ที่ 8 ตุลาคม พ.ศ.2550 เวลา 06.09 น. ถึง 24.00 น. มหัทธโนฤกษ์ ( ฤกษ์เข้า )

ทิศที่ไม่ควรหันหัวรถออก คือ ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ กับทิศตะวันตกเฉียงใต้น๊ะครับ สีฟ้าก็ใช้ได้
เป็นมนตรี สำหรับคนที่เกิดวันจันทร์ ส่วนเรื่องจะทำอะไรในวันออกรถนั้น ให้ถือตามประเพณีนิยม
หรือประเพณีปฎิบัติตามท้องถิ่นก็แล้วกันครับ

กิตติภัค

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
กิตติภัค

ตอบตอบเมื่อ: Thu Sep 20, 2007 7:01 pm    เรื่อง: Re: ขอสอบถามเรื่องวันออกรถด้วยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ninetydownload พิมพ์ว่า:
คุณกิตติภัคครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ
ผมเกิดวันเสาร์ที่ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2524 ปีไก่ เวลา 18:25 น.
จองรถยนต์สีขาวครับ ทำงานเป็นวิศวกร
หลัก ๆ จะใช้ขับรถทางไกลไปเที่ยวต่างจังหวัด
ได้รถประมาณช่วงต้นเดือนตุลาคมนี่แหละครับ
พอจะแนะนำได้ไหมครับว่าจะรับรถวันไหน ช่วงเวลาไหน
ออกรถครั้งแรกต้องหันหน้าไปทางทิศไหนดีครับ
และสุดท้าย ขอเลขนำโชคหน่อยครับ จะเอาไว้ไปขึ้นทะเบียนรถยนต์ครับ
(ที่คิดไว้ จะเป็น 158 , 1508 , 815 , 824 , 881 , 1981)

วันจันทร์ที่ 8 ตุลาคม พ.ศ.2550 เวลา 06.09 น. ถึง 24.00 น. มหัทธโนฤกษ์ ( ฤกษ์เข้า )

แนะนำว่า จะรับรถในวันดังกล่าวเลยก็ได้ หรือถ้ารถได้ก่อนวันดังกล่าว ก็สามารถรับมาได้
เพียงแต่ว่า ค่อยนำรถเข้าบ้าน หรือชายคาบ้าน ในวันและเวลา ดังที่ได้ให้ฤกษ์ไป
คุณเกิดวันเสาร์ ทิศต้องห้ามคือทิศใต้ ซึ่งเป็นทิศกาลกิณี
ไม่ควรใช้ทิศดังกล่าวในการหันหัวรถออกนอกนั้นก็น่าจะได้หมดครับผม

กิตติภัค

สัณห์ชัย
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Tue Sep 18, 2007 10:24 pm    เรื่อง: สอบถามเรื่องฤกษ์วันออกรถ และเลขที่เป็นมงคล ตอบโดยอ้างข้อความ

รบกวนถามเรื่องฤกษ์วันออกรถครับ
ผมเกิดวันจันทร์ 20 ก.ย. 2519 เวลา 11.58 น.
จองรถสีฟ้าไว้ (new vios บางคนว่าเป็นสีน้ำเงินครับ)
อาชีพพนักงานรัฐวิสาหกิจ
คิดว่าขับรถไปทำงานและเดินทางต่างจังหวัด เนื่องจาก ผมและแฟนเป็นคนต่างจังหวัดครับ

แฟนผม เกิด พฤหัส 25 พ.ย. 2519 เวลาประมาณ 8 โมงกว่า ๆ (ไม่ทราบเวลาแน่นอนครับ)
อาชีพ พนักงาน เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์

คาดว่าได้รถประมาณต้นเดือน ตุลาคม ครับ
ไม่ทราบว่าฤกษ์วันออกรถมีตอนไหนบ้าง แล้วก็ เลขที่เป็นมงคลสำหรับผมและแฟน
ด้วยครับ เผื่อเอาไปจองทะเบียน และควรกระทำการอันเป็นมงคลอะไรบ้างในวันออกรถครับ

ขอบคุณครับ
ninetydownload

เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Mon Sep 17, 2007 11:19 pm    เรื่อง: ขอสอบถามเรื่องวันออกรถด้วยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

คุณกิตติภัคครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ
ผมเกิดวันเสาร์ที่ 15 สิงหาคม พ.ศ. 2524 ปีไก่ เวลา 18:25 น.
จองรถยนต์สีขาวครับ ทำงานเป็นวิศวกร
หลัก ๆ จะใช้ขับรถทางไกลไปเที่ยวต่างจังหวัด
ได้รถประมาณช่วงต้นเดือนตุลาคมนี่แหละครับ
พอจะแนะนำได้ไหมครับว่าจะรับรถวันไหน ช่วงเวลาไหน
ออกรถครั้งแรกต้องหันหน้าไปทางทิศไหนดีครับ
และสุดท้าย ขอเลขนำโชคหน่อยครับ จะเอาไว้ไปขึ้นทะเบียนรถยนต์ครับ
(ที่คิดไว้ จะเป็น 158 , 1508 , 815 , 824 , 881 , 1981)
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
กิตติภัค

ตอบตอบเมื่อ: Mon Sep 17, 2007 8:28 pm    เรื่อง: Re: อยากขอฤกษ์อกรถใหม่ ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้วน พิมพ์ว่า:
ต้องการขอฤกษ์ วันและเวลาออกรถใหม่
เกิด เสาร์ที่14 ตุลาคม 2515
ออกรถสีกรมท่า (เทาไม่เทา,น้ำเงินไม่น้ำเงิน ประมาณนั้น)
แล้วตอนไปเอารถออกจากศูนย์ ต้องทำพิธีอะไรบ้าง

เคยให้เพื่อนถามหมอดูที่เค้าไปดูบ่อยๆ เค้าก็ให้ฤกษ์วันที่ 12 ตุลามคม นี้
เวลา 9.19 น.(เช้า) แต่เราเปิดดูตามเวปแล้วทำไมมันเป็นวันที่เป็นศัตรู
ของคนวันเสาร์ เราก็เลยอยากถามว่ามันเกี่ยวกันไม๊
หรือจะต้องมีวิธีอะไรแก้รึป่าว ขอบคุณ...

ตอบทีละเรื่องนะ สำหรับวันศัตรูของคนเกิดวันเสาร์นั้นคือ วันศุกร์ ซึ่งเลี่ยงได้เป็นดี
การเลี่ยงวันไม่ดีสำหรับเราจะมี 2 เรื่องใหญ่ ๆ คือ ต้องไม่เป็นวันกาลกิณี และต้องไม่
เป็นวันที่เป็นศัตรูต่อวันเกิดเรา สำหรับคนวันเสาร์ควรเลี่ยงการใช้ฤกษ์ พุธ(กลางวัน)
และศุกร์ ส่วนเรื่องสีรถนั้น ก็น่าใช้ได้นะ สีกรมท่าออกดำ ขึ้นตอนการนำรถออกจากศูนย์
ก็ขึ้นอยู่กับประเพณีท้องถิ่น หรือประเพณีปฏิบัติ ตามแต่สะดวกครับ

วันอังคาร ที่ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2550 เวลา 00.00 น. ถึง 03.58 น. มหัทธโนฤกษ์ ( ฤกษ์เข้า )

กิตติภัค
กิตติภัค

ตอบตอบเมื่อ: Mon Sep 17, 2007 7:51 pm    เรื่อง: Re: ขอวันออกรถด้วยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ninetydownload พิมพ์ว่า:
ผมเกิดวันเสาร์ที่ 15 สิงหาคม 2524 เวลา 18:25 น.
เลือกรถสีขาวมาครับ เป็นวิศวกร
ขับรถไปทำงานระยะสั้น ขับรถทางไกล ไปเที่ยวต่างจังหวัด
ควรรับรถวันไหนดีครับ

ผู้เกิดวันเสาร์ ห้ามใช้ฤกษ์ที่เป็นวันพุธกลางวัน(กาลกิณี) และวันศุกร์(วันศัตรู)
เลือกรถสีขาวอาจจะเหนื่อยหน่อยน๊ะครับ เป็นสีบอร์นทอง สีทอง จะดีกว่ามั้ย อันนี้
ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคนนะ ไม่ว่ากัน

รบกวนนิดนึงนะ ไม่ทราบว่าจะรับรถช่วงไหนเหรอครับ พอจะกำหนดช่วงเวลาแคบ ๆ
ให้หน่อยได้มั้ย รู้สึกว่าจะกว้างไปหน่อย จะได้หาฤกษ์ให้

กิตติภัค

อ้วน
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sun Sep 16, 2007 1:06 pm    เรื่อง: รบกวนเพิ่มเติม ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าเป็นไปได้อยากรบกวนขอเลขที่เป็นมงคลด้วย
เพื่อขอป้ายทะเบียนรถ
อ้วน
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sun Sep 16, 2007 12:42 pm    เรื่อง: อยากขอฤกษ์อกรถใหม่ ตอบโดยอ้างข้อความ

ต้องการขอฤกษ์ วันและเวลาออกรถใหม่
เกิด เสาร์ที่14 ตุลาคม 2515
ออกรถสีกรมท่า (เทาไม่เทา,น้ำเงินไม่น้ำเงิน ประมาณนั้น)
แล้วตอนไปเอารถออกจากศูนย์ ต้องทำพิธีอะไรบ้าง

เคยให้เพื่อนถามหมอดูที่เค้าไปดูบ่อยๆ เค้าก็ให้ฤกษ์วันที่ 12 ตุลามคม นี้
เวลา 9.19 น.(เช้า) แต่เราเปิดดูตามเวปแล้วทำไมมันเป็นวันที่เป็นศัตรู
ของคนวันเสาร์ เราก็เลยอยากถามว่ามันเกี่ยวกันไม๊
หรือจะต้องมีวิธีอะไรแก้รึป่าว ขอบคุณ...
ninetydownload

เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Sun Sep 16, 2007 1:11 am    เรื่อง: ขอวันออกรถด้วยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเกิดวันเสาร์ที่ 15 สิงหาคม 2524 เวลา 18:25 น.
เลือกรถสีขาวมาครับ เป็นวิศวกร
ขับรถไปทำงานระยะสั้น ขับรถทางไกล ไปเที่ยวต่างจังหวัด
ควรรับรถวันไหนดีครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
กิตติภัค

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 15, 2007 3:55 pm    เรื่อง: Re: ขอฤกษ์ออกรถใหม่ค่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

Anonymous พิมพ์ว่า:
ถ้ายังต้องการใช้สีเทาหรือบรอนซ์เงินต้องแก้อย่างไรคะ หรือสีอะไรจะเหมาะกว่ากัน

กิตติภัค พิมพ์ว่า:
Patt พิมพ์ว่า:
ขอฤกษ์ออกรถใหม่ค่ะ
วันเกิดคือ วันที่ 12 เมษายน 2520
อาชีพ รับราชการ
สีที่อยากได้ บรอนซ์เงินหรือเทา
อยากออกรถประมาณเดือน ตุลาคม 2550ค่ะ
ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณค่ะ

ppreech@hotmail.com Very Happy

คุณเกิดวันอังคาร ใช้สีเงิน บอร์นเงิน หรือ เทา ไม่สู้ดี เนื่องจากเป็นสีของดาวจันทร์ซึ่ง
เป็นสีหรือวันที่เป็นกาลีต่อคนเกิดวันอังคาร แต่หากจะใช้สีดังกล่าวอยู่ ก็แจ้งมาอีกทีน๊ะ
จะได้บอกวิธีแก้ไขให้

ให้ฤกษ์วันอังคารที่ 9 ตุลาคม พ.ศ.2550 เวลา 00.00 น. - 03.58 น. มหัทธโนฤกษ์ (ฤกษ์เข้า)

รับรถมาก่อนวันที่ 9 แล้วค่อยนำรถเข้าบ้านหรือชายคาที่พักอาศัยเวลาดังกล่าวครับ

Smile

กิตติภัค

คุณเคยเห็นข้อความนี้มั้ยครับ "รถคันนี้สี ............."
คิดว่าคุณคงคุ้นเคยกับข้อความนี้ อาจเพิ่มเติมด้วยการคาดสีรถไว้ที่ทะเบียนรถ
ผ้าคลุมเบาะ ก็ช่วยแก้ไขได้ ลองให้เวลาเกิด กับรายละเอียดของอาชีพมาอีกทีน๊ะ

Smile

กิตติภัค

ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 15, 2007 2:14 pm    เรื่อง: Re: ขอฤกษ์ออกรถใหม่ค่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้ายังต้องการใช้สีเทาหรือบรอนซ์เงินต้องแก้อย่างไรคะ หรือสีอะไรจะเหมาะกว่ากัน

กิตติภัค พิมพ์ว่า:
วันเกิดคือ วันที่ 12 เมษายน 2520
สีที่อยากได้ บรอนซ์เงินหรือเทา
อยากออกรถประมาณเดือน ตุลาคม 2550ค่ะ

ppreech@hotmail.com Very Happy

คุณเกิดวันอังคาร ใช้สีเงิน บอร์นเงิน หรือ เทา ไม่สู้ดี เนื่องจากเป็นสีของดาวจันทร์ซึ่ง
เป็นสีหรือวันที่เป็นกาลีต่อคนเกิดวันอังคาร แต่หากจะใช้สีดังกล่าวอยู่ ก็แจ้งมาอีกทีน๊ะ

ให้ฤกษ์วันอังคารที่ 9 ตุลาคม พ.ศ.2550 เวลา 00.00 น. - 03.58 น. มหัทธโนฤกษ์ (ฤกษ์เข้า)

รับรถมาก่อนวันที่ 9 แล้วค่อยนำรถเข้าบ้านหรือชายคาที่พักอาศัยเวลาดังกล่าวครับ

Smile

กิตติภัค
กิตติภัค

ตอบตอบเมื่อ: Sat Sep 15, 2007 1:32 pm    เรื่อง: Re: ขอฤกษ์ออกรถใหม่ค่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

Smile

กิตติภัค

Patt

เข้าร่วม: 14 Sep 2007
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Fri Sep 14, 2007 2:47 pm    เรื่อง: ขอฤกษ์ออกรถใหม่ค่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    ดูดวง ฤกษ์วันนี้ ดวงประจำวัน ฮวงจุ้ย -> บอร์ด ถาม-ตอบ โหราศาสตร์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3 ... 29, 30, 31 ... 45, 46, 47  ถัดไป
หน้า 30 จาก 47

ไปที่:  
คุณสามารถสร้างหัวข้อใหม่ได้
คุณสามารถพิมพ์ตอบได้
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน